
 

BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO NGAZI YA KWANZA 

WANGING’OMBE DVTC 

2025 

Ndugu,   

              

……………………………………………………………………………………………………… 

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
WILAYA YA WANGING’OMBE (WANGING’OMBE DVTC) MWAKA 2025 

 

     MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MKLEZI NA 
MWANAFUNZI 

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika  

2. Fani ya……………………………………………………………………………………. 

Ngazi ya Kwanza (Level One) Kutwa/Bweni 

 

3. Mafunzo yatachukua muda wa miaka mitatu kwa ngazi ya tatu kwa fani ya Upishi 

na Huduma ya chakula na vinywaji, miaka miwili na nusu kwa ngazi ya tatu kwa 

fani ya Uhazili na miaka miwili kwa ngazi ya pili kwa fani nyingine. 

4. Chuo kitafunguliwa Rasmi Tarehe 13/01/2025 

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

WANGING’OMBE DVTC  

 



5. Unatakiwa kudhibitishwa na daktari wa hospitali ya serikali kuwa una afya nzuri 

ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa kwa kujaza fomu  maalum (medical 

examination form) iliyoambatanishwa. 

6. Unatakiwa kudhibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako  

kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa kwa kujaza fomu maalum 

iliyoambatanishwa kwenye barua hii. 

7. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye 

barua hii mara utakapofika chuoni. 

8. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo 

9. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako 

chuoni 

10. Unatakiwa kuleta kivuli cha cheti cha kumaliza shule 

11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya 

kufungua chuo. 

MAHITAJI YA MWANAFUNZI ATAKAPORIPOTI CHUONI 

Unatakiwa uwe na vifaa vifuatavyo: 

1. Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi ya “Tetron 
2. Jozi moja ya viatu vyeusi vya Ngozi vyenye visigino vifupi 

3. Daftari 8 kubwa 

4. Vifaa vya somo la Hesabu (Mathematical set) 

5. Karatasi nyeupe (A4) ream moja 

6. Sweta rangi ya Blue 

7. Soksi rangi nyeupe au nyeusi 

8. Viatu vya karakana aina ya “Safety boots” kwa ajili ya usalama utakapokuwa 

karakana 

9. Kwa mwanafunzi wa bweni awe na godoro la futi (3 kwa 6) mto wa kulalia, 

blanketi, shuka 2 za rangi ya blue na foronya zake, chandarua, ndoo, sahani, 

kikombe, kijiko, nguo za kujikinga na baridi utakapokuwa bwenini, pamoja na 

vifaa vya usafi binafsi. 

 



MCHANGANUO WA MALIPO  

NA MAHITAJI KWA MWANAFUNZI 

WA KUTWA 

KWA MWANAFUNZI 

WA BWENI 

MUHULA  

I 

MUHULA       

II 

MUHULA 

I 

MUHULA II 

1.  Ada 30,000 30,000 60,000 60,000 

2.  Bima ya afya 50,400  50,400  

3.  Suruali (2) za chuo 50,000  50,000  

4.  Overcoat/Overall 30,000  30,000  

5.  Fulana/T-shirt  20,000  20,000  

6.  Kitambulisho 5,000  5,000  

7.  Nembo za VETA 5,000  5,000  

8.  Michezo 15,000  15,000  

9.  Uchakavu na Mazingira 20,000  20,000  

10.  JUMLA 225,400  255,400  

 

ZINGATIA: 

I. Malipo yote yatafanyika chuoni kupitia namba ya malipo ya serikali “control 

number” utakayopewa mara utakaporipoti chuoni. Baada ya kulipa fedha benki 

mwanachuo aje na risiti ya benki ikabidhiwe ofisi ya msajili. 

II. Kama unayo bima ya afya uliyopewa kupitia mzazi/mlezi hupaswi kulipa fedha ya 

bima, unatakiwa uje na kitambulisho chako kwa ajili ya uhakiki. 

III. Kutakuwa na Malipo kwa ajili ya mtihani wa ngazi ya kwanza Tsh.25,000 

yatakayolipwa katikati ya muhula wa pili kupitia namba maalumu ya malipo 

“control number” utakayopewa wakati huo. 

IV. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa kwenye barua hii. 

Hutapokelelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo 

juu. Lipa fedha kiasi ulichoagizwa tu. Fedha ikishalipwa hairudishwi 

 



MAELEZO MENGINE UTAELEKEZWA UFIKAPO CHUONI 

 

_____________________ 

RAYDU ABDUL ALLY 

                                                              MKUU WA CHUO 

VIAMBATANISHO 

I. Medical Examinations form  

II. Sheria za chuo 

III. Fomu ya kukubali nafasi ya mafunzo ya ufundi 


